9/1-happy club for us
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

9/1-happy club for us

diễn đàn tạo ra cho các bạn bè trường THCS LÊ QUÝ ĐÔN cùng trao dồi kiến thức

Trang ChínhLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Bữa trưa trên thiên đường (đừng ngại ngùng hãy gửi nó đi giúp tớ nhé. Nó thật sự có ý nghĩa)

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
ben181

Bữa trưa trên thiên đường (đừng ngại ngùng hãy gửi nó đi giúp tớ nhé. Nó thật sự có ý nghĩa) Empty
Bài gửiTiêu đề: Bữa trưa trên thiên đường (đừng ngại ngùng hãy gửi nó đi giúp tớ nhé. Nó thật sự có ý nghĩa)    Bữa trưa trên thiên đường (đừng ngại ngùng hãy gửi nó đi giúp tớ nhé. Nó thật sự có ý nghĩa) I_icon_minitimeThu Nov 24, 2011 6:29 pm

[red] Hãy bỏ ra ít thời gian vàng bạc của các bạn để xem và cho ý kiến nhé [/red]

Liu Xiaoyu, một sinh viên thuộc học viện nhiếp ảnh Hebei, đã trực tiếp sản xuất bộ phim này với đủ các vai trò như nhà viết kịch bản, đạo diễn, quay phim và xử lý hình ảnh. Tất cả chi phí của bộ phim chỉ là 30$ (600.000 VND) và được sử dụng chủ yếu trong phần trang phục

Sau khi bộ phim được hoàn thành, Liu đã hỏi ý kiến của cha mẹ cậu như là những người khán giả đầu tiên và: "Khi tôi thấy mẹ tôi không thể ngăn những giọt nước mắt lăn dài, trái tim tôi như đang bay trên không trung bởi tôi biết tôi đã thực sự hoàn thành nó", Liu tâm sự.

Bộ phim ngắn có độ dài chỉ hơn 6 phút này kể về một chàng trai vốn luôn xấc xược và hỗn hào với người mẹ già cả, ốm yếu nhưng cần cù làm lụng và rất yêu thuơng cậu. Rồi một ngày, cậu chuẩn bị một bữa ăn thật thịnh soạn và phong phú để cùng ăn với mẹ mình, nhưng chỉ còn là bức di ảnh của người mẹ, bởi bà đã mất sau một cơn tai biến. Đó là bữa ăn trên thiên đường dành cho bà. Ân hận, đau đớn, những cảm xúc mãnh liệt và mang đậm tính nhân văn, bộ phim ngắn này muốn chuyển tải đến khán giả một thông điệp: "Lời cảm ơn cha mẹ không bao giờ là sớm cả."
Những lời thoại ngắn gọn mà đầy ý nghĩa của bộ phim:

00:59 Con trai: "Mẹ, đừng chắn tầm nhìn của con."
01:28 Mẹ: "Đến giờ cơm rồi, con ơi!"
Con: "Mẹ đừng cằn nhằn nữa, ồn ào quá."
02:12 Con: "Mẹ, chúng ta ăn gì cho tối nay?"
Mẹ: "Khi nào thì mẹ được ăn bữa cơm do chính tay con trai mẹ nấu?"
Con: "Khi con đủ lớn, con sẽ nấu cho mẹ hàng ngày."
Mẹ: "Ngoan lắm, chàng trai của mẹ."
05:30 Mẹ: "Khi nào thì mẹ được ăn bữa cơm do chính tay con trai mẹ nấu?"
Con: "Khi con đủ lớn, con sẽ nấu cho mẹ hàng ngày."
05:44 Lời tựa: "Khi bạn chờ đợi tương lai đến, bạn sẽ mất nó vĩnh viễn."
concobeobeo

Bữa trưa trên thiên đường (đừng ngại ngùng hãy gửi nó đi giúp tớ nhé. Nó thật sự có ý nghĩa) Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Bữa trưa trên thiên đường (đừng ngại ngùng hãy gửi nó đi giúp tớ nhé. Nó thật sự có ý nghĩa)    Bữa trưa trên thiên đường (đừng ngại ngùng hãy gửi nó đi giúp tớ nhé. Nó thật sự có ý nghĩa) I_icon_minitimeThu Nov 24, 2011 7:25 pm

Cái này rất cảm động, mình cũng xem lâu rồi, mà không hiểu ai cũng khóc mà mình không rơi nổi một giọt nước mắt nhỉ?? Sad( mình máu lạnh quá hay sao Sad(

Bữa trưa trên thiên đường (đừng ngại ngùng hãy gửi nó đi giúp tớ nhé. Nó thật sự có ý nghĩa)
Trang 1 trong tổng số 1 trang